วันที่ 4 มีนาคม 2567 คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีได้จัดโครงการอบรมพัฒนาทักษะ Soft skill & hard skills เพื่อการทำงาน วิทยากรโดย อาจารย์ปุณฑริกา สุคนธสิงห์ และ"ทักษะสังคม" สู่ความสำเร็จในการทำงาน (Social Skills) -Soft Skills ที่จำเปป็นต่อการทำงานในโลกยุคดิจิทัล วิทยากรโดย รองศาสตราจารย์ ดร.กาญจน์ คุ้มทรัพย์ ให้แก่นักศึกษาชั้นปีที่ 4 เพื่อพัฒนาทักษะในการสมัครงาน ณ.ห้องประชุม คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
![](https://sci.pcru.ac.th/sci/upload/img-news/98279f0908a9ef7d5277766c0e0a6a95.jpg)