วันที่ 14 พฤษภาคม 2567
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เดือนฉาย ไชยบุตร รองอธิการบดีฝ่ายวางแผนและเทคโนโลยี นำผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากร ให้การต้อนรับคณะทำงานตรวจประเมินเพื่อรับรองสถาบันการศึกษาที่จัดการศึกษาสาขาการแพทย์แผนไทย ระดับปริญญาตรี มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ จากสภาการแพทย์แผนไทย ณ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์
![](https://sci.pcru.ac.th/sci/upload/img-news/47a2f027aac7a2b0beb45d9fe38ee711.jpg)